Kamar yadda muka sani, kayan da aka yi da bakin karfe an rarraba su zuwa cikin bakin karfe austenitic, bakin karfe na ferritic da martensitic bakin karfe.
A maki na bakin karfe kusoshi sun kasu kashi 45, 50, 60, 70, da kuma 80. The kayan da aka yafi raba zuwa austenite A1, A2, A4, martensite da ferrite C1, C2, da kuma C4. Hanyar magana ita ce kamar A2-70, kafin da bayan "-" bi da bi suna nuna ma'auni da ƙarfin ƙarfin.
1.Ferritic Bakin Karfe
(15% -18% Chromium) - Bakin ƙarfe na Ferritic yana da ƙarfin ɗaure na 65,000 - 87,000 PSI. Ko da yake har yanzu yana da juriya ga lalata, ba a ba da shawarar yin amfani da shi a wuraren da lalata zai iya faruwa ba, kuma ya dace da sukurori na bakin karfe tare da ƙananan juriya da juriya na zafi, da buƙatun ƙarfin gabaɗaya. Wannan abu ba za a iya magance zafi ba. Saboda tsarin gyare-gyare, yana da Magnetic kuma bai dace da soldering ba. Makin Ferritic sun haɗa da: 430 da 430F.
2.Martensitic Bakin Karfe
(12% -18% Chromium) - Bakin Karfe Martensitic ana ɗaukarsa karfen maganadisu. Ana iya magance zafi don ƙara taurinsa kuma ba a ba da shawarar yin walda ba. Bakin ƙarfe na irin wannan sun haɗa da: 410, 416, 420, da 431. Suna da ƙarfi tsakanin 180,000 da 250,000 PSI.
Nau'in 410 da Nau'in 416 na iya ƙarfafawa ta hanyar maganin zafi, tare da taurin 35-45HRC da machinability mai kyau. Suna da juriya da zafi da kuma lalata-resistant bakin karfe sukurori don general dalilai. Nau'in 416 yana da ɗan ƙaramin abun ciki na sulfur kuma yana da sauƙin yanke bakin karfe. Nau'in 420, tare da abun ciki na sulfur na R0.15%, ya inganta kayan aikin injiniya kuma ana iya ƙarfafa shi ta hanyar maganin zafi. Matsakaicin ƙimar taurin shine 53-58HRC. Ana amfani dashi don sukurori na bakin karfe wanda ke buƙatar ƙarfin ƙarfi.
3.Austenitic Bakin Karfe
(15% -20% chromium, 5% -19% nickel) - Austenitic bakin karfe suna da mafi girman juriya na lalata nau'ikan uku. Wannan nau'in bakin karfe ya hada da maki masu zuwa: 302, 303, 304, 304L, 316, 321, 347, da 348. Suna kuma da karfin juriya tsakanin 80,000 - 150,000 PSI. Ko juriya ce ta lalata, ko kayan aikin injinsa iri ɗaya ne.
Ana amfani da nau'in nau'in 302 don skru da aka yi amfani da su da kuma kusoshi masu ɗaukar kai.
Nau'in 303 Domin inganta aikin yankewa, ana ƙara ƙaramin adadin sulfur zuwa nau'in bakin karfe na 303, wanda ake amfani da shi don sarrafa goro daga barasa.
Nau'in 304 ya dace da sarrafa bakin karfe sukurori ta hanyar aiwatar da zafi mai zafi, irin su ƙwanƙolin ƙayyadaddun ƙayyadaddun lokaci da manyan kusoshi masu diamita, waɗanda na iya ƙetare iyakokin tsarin sarrafa sanyi.
Nau'in 305 ya dace da sarrafa bakin karfe sukurori ta hanyar yanayin sanyi, irin su sanyi kafa goro da kusoshi hexagonal.
nau'ikan 316 da 317, dukkansu sun ƙunshi nau'in alloying Mo, don haka ƙarfin zafin su da juriya na lalata sun fi 18-8 bakin karfe.
Nau'in 321 da Nau'in 347, Nau'in 321 ya ƙunshi Ti, ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙaya, kuma Nau'in 347 ya ƙunshi Nb, wanda ke haɓaka juriyar lalatawar kayan. Ya dace da daidaitattun sassa na bakin karfe waɗanda ba a cire su ba bayan walda ko kuma suna cikin sabis a 420-1013 ° C.
Lokacin aikawa: Yuli-18-2023